Thảo luận Bây giờ mới bắt đầu thì bao lâu thành nghề?

Liubliuchibia10/10/19

1. Liubliuchibia

Liubliuchibia Thành viên

Chào các bạn,

Bây giờ mới bắt đầu từ trang giấy trắng, thì bao giờ mới...

Tâm sự 1 chút, mình thích vẽ từ bé. Mà cũng không phải vẽ, là thích bắt chước. Nhại tiếng, nhại giọng, vẽ theo mấy hình cute hay ho,... Nhìn chung là thích hình ảnh, màu sắc, nghệ thuật. Thích lắm, hiu.

Nhưng mình lại học kinh tế, rồi bây giờ làm cái nghề sale chả liên quan. Nhưng sáng tạo và màu mè bố cục nó cứ ảm ảnh mình sao đó. Từ hồi đi học ĐH, hoạt động trong CLB đã suốt ngày soi ấn phẩm truyền thông của các CLB khác xem cái nào viral hơn, đẹp hơn sịn hơn =))). Giờ đi làm, mỗi ngày nhìn thấy poster, clip, banner, hay cái gì đó nghệ thuật... mình cứ mê mẩn kiểu gì ấy @@. Kiểu cứ bứt rứt khó chịu.
    Các bạn cứ trách sao mày có năng khiếu mà không làm designer, thấy làm gì cũng vẽ vời thấy thương. Mình cũng quen tư duy bằng hình ảnh, học bài hay làm gì cũng phải quy ra hình ảnh mới nhớ, mới thông được.

Hầy, già rồi, ra trường được 2 năm rồi, giờ mà bắt đầu nhập môn Designer, thì bao giờ kiếm được tiền nhỉ các bạn?
    Hỏi thô ghê, đang tâm sự đam mê mà cứ tiền tiền tiền. Nhưng phải có tiền mới nuôi được thân và đam mê :((((

Đấy, thế nên mình muốn hỏi:
    Bây giờ là trang giấy trắng, thì khi nào vẽ ra được Bác Hồ?