Thảo luận Chút tâm sự từ một người núp lùm forum

Luan Jen4/5/19

1. Luan Jen

Luan Jen Thành viên

Xin chào mọi người, tui là Luan Jen. Tui biết đến forum nói chung và iCiel nói riêng nhờ nhóm dịch Wonderland (mà tui rất thần tượng), và cũng núp lùm forum lâu rùi. Thực sự thì forum mình rất hay, bạn ad cũng rất tài giỏi và tốt bụng khi việt hóa, share nhiều font cũng như các tut vẽ, nhiều thứ rất bổ ích vậy. Chí ít thì tui có thể nói rằng iCiel là cộng đồng designer mà tui cảm thấy có thể tin tưởng được nhất. Nhưng chỉ là forum mình có vẻ khá hẻo, vào box Thảo luận - Hỏi đáp thì khá là... cạn lời. Khi đa phần chỉ là những bài viết "cho có" (nói nặng hơn là spam) để đạt đủ số lượng bài viết yêu cầu để có thể download tài nguyên về.

Tui cũng biết là không phải ai cũng có khả năng tự tạo ra thứ gì đó, hoặc là tạo ra một thứ có thể để chia sẻ với mọi người được hay là có tài liệu gì đó. Bản thân tui cũng vậy thôi, thế nhưng có rất nhiều cách để đóng góp cho forum chứ không phải là phải "dâng lên" thứ gì đó thì mới được xem như là đóng góp. Bạn không có gì hay ho hơn để hỏi hoặc làm chủ đề thảo luận, không có tài nguyên gì để chia sẻ, thì bạn có thể cho mọi người xem "thành quả" từ việc bạn download những tài liệu đó về. Hoặc là tạo một chủ đề gì đó cho mọi người cùng thảo luận. Hay chí ít thì cũng tạo ra một chủ đề "cho có tâm" dù có thể mục đích của bạn chỉ là để đạt đủ số lượng bài viết thôi, thay vì tạo ra nhiều bài viết mà nhìn như đang chat vậy.

Không quan trọng vật chất ra sao, mà tấm lòng mới chính là thứ quan trọng nhất.

Đây là một chút tâm sự từ một người núp lùm forum cũng khá lâu, mong sẽ được mọi người cùng nhau thảo luận.

1 People like this
    1 People like this
  2. phminiat

phminiat Thành viên mới

hẻo thiệt, không ai vào thảo luận :xinxo: