Request  Đề cử EBOOK CHO NEWBIE HỌC SKETCHNOTE

reborntoberenee18/6/19

1. reborntoberenee

reborntoberenee Thành viên

Xin chào các bạn, mình xin chia sẻ bộ ebook SKETCHNOTE (Mike Rohde) cho bạn biết cách thực hành những kỹ thuật sketchnote cơ bản được ký giải theo cách đơn giản, dễ hiểu và khá sinh động nữa. (Mình thấy có nhiều phần hỏi đáp - thắc mắc về phần làm sao để sketchnote và có tài liệu nào căn bản cho các bạn mới học không... nên mình quyết định đăng thread này :hi:)

Bộ Sketchnote gồm 2 cuốn:

1. Sketchnote Lý Thuyết = The Sketchnote Handbook

=> minh họa đầy đủ về câu chuyện sketchnote – tại sao và cách nào bạn có thể sử dụng chúng để nắm bắt tư duy của mình một cách trực quan, ghi nhớ thông tin rõ ràng hơn và chia sẻ những gì bạn ghi chép cho những người khác. Cuốn sách cũng giải thích các kỹ thuật sketchnote cho việc ghi chú trực quan theo tốc độ ghi chép của bạn cũng như trong thời gian diễn ra sự kiện. Tác giả cũng cho bạn thấy cách kết hợp các kỹ thuật này vào quá trình ghi chép – bất kể khả năng nghệ thuật của bạn ra sao – để giúp bạn xử lý thông tin mà bạn đang nghe tốt hơn và biến quá trình ghi chép vốn nhàm chán trở nên thú vị.

2. Sketchnote Thực Hành = The Sketchnote Workbook

Quyển này giúp bạn thực hành được những kỹ thuật sketchnote cơ bản mà bạn đã học được trong quyển Lý Thuyết và sử dụng chúng mượt mà hơn. Không chỉ tóm tắt nhanh các kỹ thuật cơ bản để tạo ghi chú trực quan, mà ông tác giả còn đưa ra các kỹ thuật nâng cao mà bạn có thể sử dụng để luyện tập kỹ năng sketchnote của mình.

P/S: Thực sự xin lỗi, vì mình chỉ có bản tiếng anh thôi, nhưng mình thấy vừa học sketchnote vừa học thêm từ vựng tiếng Anh cũng là một nước cờ đôi hữu ích đúng không các bạn :xinh:?

LINK NƠI NÀY!!! => drive-download-20190617T093401Z-001 - Google Drive

Chỉnh sửa cuối: 18/6/19
    1 People like this
    1 People like this
  2. BIGBANG EXID

BIGBANG EXID Thành viên

nghiệp quật mình thật mà :)) phải gom lúa mua bản Việt thôi :]] bản Anh nhai ko nổi rồi nghẹn tiếng Anh chết mất :)))

1 People like this
    1 People like this
  3. MaiAnh

MaiAnh Thành viên

cảm ơn bạn

1 People like this
    1 People like this